นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วย กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ลงพื้นที่ให้กำลังใจแก่ครอบครัวของ เด็กชายณัฐพนธ์ มั่นเหมาะ นักเรียนระดับชั้น ม.2/3 โรงเรียนบ้านด่านลานหอยวิทยาซึ่งเสียชีวิตเนื่องจากโรคประจำตัว พร้อมมอบพวงหรีดแสดงความเสียใจและมอบเงินกองทุนช่วยเหลือเด็กนักเรียน สพม.สุโขทัย แก่ครอบครัวของนักเรียนผู้เสียชีวิต เพื่อเป็นขวัญและกำลังใจ
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0055-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0060-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0062-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0068-1024x794.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0070-1024x722.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0094-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0104-1024x658.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0106-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/11/IMG_0109-1024x683.jpg)