ดร.ศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานเปิดโครงการ “ป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดและทักษะชีวิต คนรุ่นใหม่ปลอดภัยจากภัยคุกคาม” เพื่อให้คุณครูและนักเรียนแกนนำมีทักษะชีวิตในการป้องกันปัญหายาเสพติดและปัญหาพฤติกรรมเสี่ยงต่อการกระทำความผิดทุกรูปแบบ มีความรู้ นำไปใช้ในชีวิตประจำวันและลดพฤติกรรมเสี่ยงได้ โดยมีคณะครูที่รับผิดชอบงานป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดฯ นักเรียนแกนนำของโรงเรียนในสังกัดทั้ง 27 โรงเรียนเข้าร่วม รวมทั้งสิ้น 108 คน ณ โรงเรียนศรีสำโรงชนูปถัมภ์
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_9935-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_9937-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0016-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0076-1024x583.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_0082-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/IMG_9944-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_หลังเบรคเช้า_๒๒๐๙๐๑_0-1024x682.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_หลังเบรคเช้า_๒๒๐๙๐๑_44-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_หลังเบรคเช้า_๒๒๐๙๐๑_54-1024x576.jpg)