ดร.ศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยผู้อำนวยการกลุ่มเข้าร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดโครงการรัฐสภาสัญจรเพื่อเด็กและเยาวชน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2565 ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ มีการเสวนา เรื่อง บทบาทของเยาวชนกับการมีส่วนร่วมทางการเมืองในการพัฒนาประเทศให้ยั่งยืน โดย ดร.พรรณสิริ กุลนาถศิริ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดสุโขทัย เขต 1 พรรคพลังประชารัฐ นายปดิพัทธ์ สันติภาดา สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร จังหวัดพิษณุโลก เขต 1 พรรคก้าวไกล นายธัญวัจน์ กมลวงศ์วัฒน์ สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร แบบบัญชีรายชื่อ พรรคก้าวไกลและนางสาวพัชรินทร์ ซำศิริพงษ์สมาชิกสภาผู้แทนราษฎร กรุงเทพฯ เขต 2 พรรคพลังประชารัฐ มีนักเรียนที่เป็นกรรมการสภานักเรียนรวมถึงอาจารย์ที่ควบคุมดูแลโรงเรียนในสังกัดเข้าร่วมผ่านระบบ Zoom Meeting
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/204824-1024x533.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6027-1024x620.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6069-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/244547-1024x588.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6079-1024x503.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6092-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6097-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6076-1024x695.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/08/IMG_6109-1024x581.jpg)