ดร.ศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ร่วมเป็นเกียรติในพิธีเปิดการแข่งขันกีฬาคาราเต้โด โรงเรียน สพฐ. ชิงชนะเลิศระดับภูมิภาค ประจำปี 2565 ภาคเหนือ พร้อมกล่าวต้อนรับ โดยมี พลเอกสุรชาติ จิตต์แจ้ง นายกสมาคมกีฬาคาราเต้โด แห่งประเทศไทยเป็นประธานในพิธีเปิดและ ดร.มนตรี คงเจริญ ผู้อำนวยการโรงเรียนสุโขทัยวิทยาคมเป็นผู้กล่าวรายงาน มีโรงเรียนในสังกัด สพฐ. จำนวน 29 โรงเรียน จาก 11 จังหวัดในเขตภาคเหนือ เข้าร่วมการแข่งขัน ณ หอประชุมศรีจุฬาลักษณ์ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1247-1024x624.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1269-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1282-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1287-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1295-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1212-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1302-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1314-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/06/IMG_1320-1024x683.jpg)