ดร.ศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย รักษาราชการแทน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ได้รับเชิญจากคณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร เป็นคณะกรรมการสอบสัมภาษณ์นักเรียนผู้ขอรับทุนศึกษา หลักสูตรประกาศนียบัตรผู้ช่วยพยาบาล เพื่อความเสมอภาคทางการศึกษา (กสศ.) สำหรับนักเรียนที่กำลังศึกษาในระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 หรือ ปวช.3 หรือเทียบเท่า ซึ่งขาดแคลนทุนทรัพย์หรือเป็นผู้ด้อยโอกาสให้ได้รับการศึกษาในหลักสูตรประกาศนียบัตรผู้ช่วยพยาบาล (หลักสูตร 1 ปี) รุ่นที่ 13 ประจำปีการศึกษา 2565 โดยมีผู้สมัครรับทุนจำนวน 67 คน ณ คณะพยาบาลศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/S__3383775-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/S__3383777-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2022/04/S__3383778-1024x576.jpg)