นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานการอบรมเชิงปฏิบัติการโครงการพัฒนาสมรรถนะครูตามแนวทางการประเมิน PISA และทักษะที่จำเป็นในศตวรรษที่ 21 ของผู้เรียน โดยมีนายวัลลภ เอี่ยมมะ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และผู้เข้าร่วมประชุมเป็นครูผู้รับผิดชอบด้านการอ่าน ด้านคณิตศาสตร์และด้านวิทยาศาสตร์ตามแนวทางการประเมิน PISA โรงเรียน ในสังกัด โรงเรียนละ 3 ท่าน เพื่อพัฒนาสมรรถนะครูตามแนวทางการประเมิน PISA และทักษะ ที่จำเป็นในศตวรรษที่ 21 ของผู้เรียน จัดโดยกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษาณ ห้องศรีจุฬาลักษณ์ โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม (วันที่ 7 มิถุนายน 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0560-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0562-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0565-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0566-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0585-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0594-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0652-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0656-1024x502.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0660-1024x470.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/06/IMG_0662-1024x490.jpg)