โรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย ได้จัดการแสดงของนักเรียนในงานสักการะพระแม่ย่าจังหวัดสุโขทัย ประจำปี 2567 ณ เวทีกลาง ภายในบริเวณจวนผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย จำนวน 2 โรงเรียน ดังนี้ 1. โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม ชุดการแสดง ฟ้อนขันดอก 2. โรงเรียนคีรีมาศพิทยาคม ชุดการแสดง ระบำขวัญผึ้ง (วันที่ 10 มีนาคม 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__20979734_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__20979732_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__20979736_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__20979746_0-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/03/S__20979748_0-1024x768.jpg)