นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธคำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยกลุ่มบริหารงานการเงินและสินทรัพย์ เข้าร่วมพิธีทำบุญตักบาตรรับรุ่งอรุณแห่งความสุข เนื่องในงานลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ ประจำปี 2566 เพื่อรับแสงแรกแห่งอรุณ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมแรกในงานประเพณีลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย ณ วัดตระพังทอง ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมืองสุโขทัย จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 18 พฤศจิกายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/163859_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/163869_0-768x1024.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/163872_0-1024x768.jpg)