นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย พร้อมด้วยนางสาวศิริวรรณ ขวัญมุข รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบโอวาทให้แก่นักเรียน และดำเนินการจัดทำผลงาน เพื่อส่งเป็นตัวแทนเข้าแข่งขันทักษะภาษาไทยในระดับประเทศ ตามโครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ ณ ห้องประชุมเจ้าราม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย (วันที่ 29 มิถุนายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/444818-1024x473.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/444824-1024x473.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/444826-1024x473.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/444832-1024x473.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4280-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4282-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4285-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4323-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4332-1024x683.jpg)