นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้ นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานเปิดการอบรม เชิงปฏิบัติการ“การสร้างความตระหนักรู้ ความมั่นคงปลอดภัยทางไซเบอร์” โดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาทางไกลฯ ร่วมกับบริษัทโทรคมนาคมแห่งชาติ จัดทำโครงการอบรมฯ เพื่อพัฒนาบุคลากรให้มีความรู้ความเข้าใจสาระสำคัญของ พรบ.ไซเบอร์ ภัยคุกคามทางไซเบอร์ และมาตรฐาน ISO ที่เกี่ยวข้อง และฝึกทักษะพื้นฐานที่จำเป็นสำหรับการวิเคราะห์และซ้อมรับมือจากภัยคุกคามทางไซเบอร์ ผู้เข้ารับการอบรม ครูที่ดูแลระบบเครือข่ายของโรงเรียนในสังกัด 27 โรงเรียน วิทยากรจากบริษัทโทรคมนาคมแห่งชาติ ณ ห้องประชุมโรงเรียนสวรรค์อนันต์วิทยา จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 14 มิถุนายน 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/70729-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/70285-1024x576.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/06/70651-1024x576.jpg)