นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นางสาวนิรวรรณ เลื่อนชิด และนางสาวณิชชา พินิจ เข้าร่วมประชุมเชิงปฏิบัติการ และถอดบทเรียนดำเนินงานสถานศึกษาปลอดบุหรี่และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ในระดับโรงเรียนมัธยมศึกษา 27 แห่งในจังหวัดสุโขทัย โดยมี ดร.นพ.ปองพล วรปาณิ นายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดสุโขทัย เป็นประธานในการประชุม และมอบโล่ประกาศสถานศึกษาปลอดบุหรี่และเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ผ่านเกณฑ์ระดับพื้นฐาน จังหวัดสุโขทัย ที่มีคะแนนระดับสูง จำนวน 16 แห่ง ณ ห้องประชุมศุภวรรณ บ้านหมอรีสอร์ท จังหวัดสุโขทัย (วันที่ 29 มีนาคม 2566)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4865641185777354437.839fdd35e96ea937e9489a06368e78bb.23032903-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4865641185777354437.8830ebd42c22f6c8dfb0d0aa207392e5.23032903-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4865641185777354437.ddcab803036b06bfea6251ad1667ba22.23032903-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/LINE_ALBUM_29366_๒๓๐๓๒๙_12-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4865641185777354437.000d17b638c6dbd00582b15aa2b6aa28.23032903-1024x768.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/03/4865641185777354437.a868a7956cc59c6eb29435dfcbed2205.23032903-1024x768.jpg)