นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย เป็นประธานการประชุมเตรียมความพร้อมการฝึกอบรมผู้กำกับลูกเสือสามัญรุ่นใหญ่ ขั้นความรู้ทั่วไป และขั้นความรู้เบื้องต้น (B.T.C.) โดยมีผู้บริหารสถานศึกษา และคณะครู โรงเรียนในสังกัดเข้าร่วมประชุม จัดโดยกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา เพื่อประชุมปรึกษาหารือในการจัดอบรมฯ ณ ห้องประชุมเขาหลวง สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย (วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6412-1024x789.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6415-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6435-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2024/02/IMG_6439-1024x683.jpg)