นายสุดเขต สวยสม ผู้อำนวยการสำนักงานเขตมัธยมศึกษาสุโขทัย มอบหมายให้นายศราวุธ คำแก้ว รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาสุโขทัย และกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา ร่วมจัดการแสดงดนตรีไทยของนักเรียน ในงานประเพณีลอยกระทง เผาเทียน เล่นไฟ จังหวัดสุโขทัย ประจำปี 2566 ซึ่งโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา และโรงเรียนยางซ้ายพิทยาคม ร่วมแสดง ในวันที่ 20 พฤศจิกายน 2566 ณ เวทีการแสดงข้างวัดชนะสงคราม อุทยานประวัติศาสตร์สุโขทัย
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1281-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1290-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1302-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1318-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1340-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1344-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1423-1024x683.jpg)
![](https://www.sesaoskt.go.th/wp-content/uploads/2023/11/IMG_1426-1024x683.jpg)